Hukumar Majalisar Ɗinkin Duniya Ta Yi Gargadin Cewa Yawaitar Magungunan Ƙarya Na Canza Kasuwannin Muggan Kwayoyi,Law and Crime Prevention

Hukumar Majalisar Ɗinkin Duniya Ta Yi Gargadin Cewa Yawaitar Magungunan Ƙarya Na Canza Kasuwannin Muggan Kwayoyi Hukumar Majalisar Ɗinkin Duniya mai yaki da sha da fataucin miyagun kwayoyi ta yi gargadin cewa yawaitar magungunan ƙarya na canza kasuwannin muggan kwayoyi a faɗin duniya. A cikin wata sanarwa da ta fitar a ranar 4 ga Maris, … Read more

Masu Safarar Miyagun Ƙwayoyi na Bi Ta Yankunan Yaki, Babban Jami’in Majalisar Ɗinkin Duniya Ya Yi Gargadi,Law and Crime Prevention

Tabbas, ga cikakken labarin a cikin Hausa game da batun safarar miyagun ƙwayoyi ta yankunan da ake fama da yaƙi: Masu Safarar Miyagun Ƙwayoyi na Bi Ta Yankunan Yaki, Babban Jami’in Majalisar Ɗinkin Duniya Ya Yi Gargadi Majalisar Ɗinkin Duniya ta bayyana damuwarta game da yadda masu safarar miyagun ƙwayoyi ke ƙara amfani da yankunan … Read more

Afyun a Afghanistan: Farashin Ya Tashi Sama, Ƙungiyoyin Laifuka Suna Amfana,Law and Crime Prevention

Tabbas, ga cikakken labarin a harshen Hausa game da rahoton Hukumar Kula da Doka da Rigakafin Laifuka na Majalisar Ɗinkin Duniya kan afyun a Afghanistan: Afyun a Afghanistan: Farashin Ya Tashi Sama, Ƙungiyoyin Laifuka Suna Amfana Rahoton da Hukumar Kula da Doka da Rigakafin Laifuka ta Majalisar Ɗinkin Duniya (UNODC) ta fitar, mai taken “Afghanistan: … Read more

Taron Majalisar Ɗinkin Duniya na Magance Matsalar Ƙananan Makamai don Taimakawa Ci Gaba Mai Ɗorewa,Law and Crime Prevention

Taron Majalisar Ɗinkin Duniya na Magance Matsalar Ƙananan Makamai don Taimakawa Ci Gaba Mai Ɗorewa A ranar 17 ga Maris, 2025, Majalisar Ɗinkin Duniya ta shirya wani muhimmin taro da ya mayar da hankali kan magance matsalar ƙananan makamai da kuma yadda za a yi amfani da ita wajen inganta ci gaba mai ɗorewa a … Read more

Kotun Duniya Ta Fara Sauraron Karar Sudan Na Zargin Hadaddiyar Daular Larabawa Da “Hannu a Kisa”,Law and Crime Prevention

Tabbas, ga labarin da aka rubuta a cikin Hausa, cikin sauƙi da kuma yaren da za a fahimta: Kotun Duniya Ta Fara Sauraron Karar Sudan Na Zargin Hadaddiyar Daular Larabawa Da “Hannu a Kisa” A ranar Laraba, 10 ga Afrilu, 2025, Kotun Duniya (wadda ake kira da International Court of Justice ko ICJ) ta fara … Read more

Babban Sakataren Majalisar Ɗinkin Duniya Ya Nemi Haramtawa “Na’urorin Kisan Kai” a Duniya Baki Ɗaya,Law and Crime Prevention

Babban Sakataren Majalisar Ɗinkin Duniya Ya Nemi Haramtawa “Na’urorin Kisan Kai” a Duniya Baki Ɗaya New York – A wani kira mai cike da ƙarfi, Babban Sakataren Majalisar Ɗinkin Duniya ya yi kira da a haramtawa “na’urorin kisan kai” a duniya baki ɗaya. Ya bayyana waɗannan na’urori a matsayin “abin da ba za a taɓa … Read more

Tashin Hankali Ya Ƙara Ƙarfafa Ƙarfin Zaman Lafiya a Libya, Tripoli Ta Shiga Damuwa,Law and Crime Prevention

Tashin Hankali Ya Ƙara Ƙarfafa Ƙarfin Zaman Lafiya a Libya, Tripoli Ta Shiga Damuwa A ranar 15 ga Mayu, 2025, an sake samun tashin hankali a birnin Tripoli, babban birnin Libya, wanda hakan ya sake jefa ƙarfin zaman lafiyar ƙasar cikin shakku. Majalisar Ɗinkin Duniya ta bayyana cewa lamarin ya ƙara dagula al’amura a ƙasar … Read more