Kungiyoyin Agaji na Majalisar Ɗinkin Duniya Sun Roƙi A Bada Izinin Shiga Gaza Bayan Rahotanni Sun Ce An Harbe Mutanen Gaza Suna Neman Abinci,Human Rights

Tabbas, ga labarin da aka rubuta a cikin Hausa: Kungiyoyin Agaji na Majalisar Ɗinkin Duniya Sun Roƙi A Bada Izinin Shiga Gaza Bayan Rahotanni Sun Ce An Harbe Mutanen Gaza Suna Neman Abinci A ranar 28 ga watan Mayu, 2025, ƙungiyoyin agaji na Majalisar Ɗinkin Duniya sun bayyana matuƙar damuwa game da rahotannin da ke … Read more

Ku ziyarci tsibirin Rishiri mai ban mamaki, ku shaida kyan Hotel Rishiri!

Tabbas, ga labari mai dauke da karin bayani game da Hotel Rishiri, wanda aka wallafa a shafin 全国観光情報データベース, a ranar 2025-06-23, da karfe 11:25 na safe: Ku ziyarci tsibirin Rishiri mai ban mamaki, ku shaida kyan Hotel Rishiri! Kuna neman hutu mai cike da natsuwa da kyawawan abubuwan gani? To, ku shirya domin tsibirin Rishiri … Read more

Rahoton Majalisar Ɗinkin Duniya ya nuna cewa harin jiragen sama marasa matuƙa na Rasha na iya zama laifukan cin zarafin bil’adama,Human Rights

Rahoton Majalisar Ɗinkin Duniya ya nuna cewa harin jiragen sama marasa matuƙa na Rasha na iya zama laifukan cin zarafin bil’adama Majalisar Ɗinkin Duniya ta fitar da wani rahoto mai ban tsoro a ranar 28 ga Mayu, 2025, wanda ke zargin cewa harin jiragen sama marasa matuƙa (drones) da Rasha ke kaiwa a Ukraine na … Read more

Kinosaki Onsen: Gadar Al’adu da Lafiya a Japan

Tabbas, ga labarin da aka tsara don jan hankalin masu karatu su ziyarci Kinosaki Onsen: Kinosaki Onsen: Gadar Al’adu da Lafiya a Japan Kinosaki Onsen wuri ne mai cike da tarihi da al’adu a yankin Hyogo na Japan. Shahararren wuri ne na wanka mai zafi (onsen) wanda ya dade yana jan hankalin mutane tun kusan … Read more

“Adalci Ya Jima Da Ƙarewa”: Guterres Ya Yi Kira Ga Biya Ga Waɗanda Aka Yiwa Zamananci Da Mulkin Mallaka,Human Rights

“Adalci Ya Jima Da Ƙarewa”: Guterres Ya Yi Kira Ga Biya Ga Waɗanda Aka Yiwa Zamananci Da Mulkin Mallaka A wani jawabi mai cike da tarihi, Babban Sakataren Majalisar Ɗinkin Duniya, António Guterres, ya yi kira mai ƙarfi ga ƙasashen duniya da su ɗauki matakin biya ga waɗanda aka zalunta ta hanyar bautar da mutane … Read more

Zazzafar Yanayi a Lima: Me Ya Ke Faruwa?,Google Trends PE

Tabbas, ga labarin da ya shafi batun “Temperatura Lima” kamar yadda Google Trends PE ya nuna, a cikin sauƙin Hausa: Zazzafar Yanayi a Lima: Me Ya Ke Faruwa? A yau, 22 ga Yuni, 2025, babban birnin Peru, Lima, na fuskantar wani abu da ya jawo hankalin mutane sosai a intanet. Kalmar “temperatura lima” (ma’ana, zazzafar … Read more

Kwamishinan Majalisar Ɗinkin Duniya Ya Yi Allah Wadai da Sabbin Kisan Gilla a Gaza Kusa da Wurin Rarraba Taimako,Human Rights

Kwamishinan Majalisar Ɗinkin Duniya Ya Yi Allah Wadai da Sabbin Kisan Gilla a Gaza Kusa da Wurin Rarraba Taimako Geneva, 3 ga Yuni, 2025 – Kwamishinan Majalisar Ɗinkin Duniya mai kula da hakkin ɗan Adam ya yi kakkausar suka game da kashe-kashen da aka yi kwanan nan a kusa da wani wurin rarraba taimako na … Read more