
Danmark da Microsoft sun haɗu don ƙirƙirar mafi ƙarfin kwamfutar quantum ta duniya
Kopnhagen, Denmark – A wani yunƙuri na jagorantar juyin juya halin kimiyya, Gwamnatin Denmark ta sanar da wata babbar haɗin gwiwa tare da kamfanin fasaha na duniya, Microsoft, don haɓaka kwamfutar quantum mafi ƙarfi da kuma ci gaba a duniya. An shirya wannan haɗin gwiwa ne don fara aiki a cikin shekarar 2025, tare da burin cimma wannan burin mai girma ta hanyar haɗin gwiwar ƙwararrun masana kimiyya da injiniyoyi daga ƙasashe biyu.
Kwamfutocin Quantum, waɗanda ke amfani da ka’idodin quantum mechanics don gudanar da lissafi, suna da damar yin nazari da warware matsalolin da kwamfutocin gargajiya ba za su iya warwarewa ba. Waɗannan sun haɗa da ci gaban sabbin magunguna da kayan aiki, ingantacciyar tsarin kuɗi, da kuma hanyoyin da za a iya sarrafa yanayi. Tare da wannan haɗin gwiwa, Denmark da Microsoft suna nufin buɗe sabon iyakar yiwuwar fasaha da kimiyya.
Ƙungiyar ta bayyana cewa, za a yi amfani da ƙwarewar Microsoft a fannin kwamfutocin quantum, da kuma albarkatun ƙasar Denmark, ciki har da wuraren bincike na zamani da masu bincike masu hazaka, don cimma wannan burin. Sanarwar ta jaddada cewa, wannan haɗin gwiwa ba wai kawai zai inganta ikon kwamfutocin quantum ba ne, har ma zai taimaka wajen gina cibiyar sadarwa ta duniya don raba ilimi da kuma haɓaka ƙwarewa a fannin kimiyyar quantum.
An yi imanin cewa, wannan cigaban zai kara habaka martabar Denmark a matsayin cibiyar bincike da kirkire-kirkire ta duniya, tare da taimakawa wajen bude sabbin damammaki na tattalin arziki da ci gaba. Ƙasar Denmark ta kasance mai jajircewa wajen tallafa wa bincike da ci gaban fasaha, kuma wannan haɗin gwiwa da Microsoft alama ce ta wannan jajircewar.
Le Danemark s’allie à Microsoft pour créer l’ordinateur quantique le plus puissant du monde
AI ta bayar da labari.
An yi amfani da tambayar mai zuwa don samar da amsa daga Google Gemini:
‘Le Danemark s’allie à Microsoft pour créer l’ordinateur quantique le plus puissant du monde’ an rubuta ta Presse-Citron a 2025-07-18 08:31. Da fatan za a rubuta cikakken bayani mai laushi. Da fatan za a amsa a cikin Hausa tare da labarin kawai.